Breaking

Friday, February 21, 2020

MAANA NA HISTORIA YA FREEMASON.

Nimeona leo niwaeleze maana halisi freemason, maana kuna wengine wanachanganya freemason na satanism. Satanism ni dini kama dini zingine na freemason ni chama kilichoundwa na wafanyabiashara wakubwa myaka mingi iliyopita kwa lengo la kusaidi jamii.
Kwanza Kuelewa mwanzo na ukuaji wa Freemasonry Afrika Mashariki ni muhimu kuangalia historia ya nchi tatu za Mashariki mwa Afrika. Mpaka mwisho wa karne ya 19 maeneo ya Afrika Mashariki yalikuwa yanajulikana kwa ulimwengu wa nje (yani nchi za ulaya). Kwa upande mwingine, kwa karne kadhaa kabla ya hapo, Zanzibar ilikuwa inajulikana kama kituo cha biashara na ilikua ikitembelewa na watu kutoka Oman na pande za Ulaya na India na nchi zingine za kiarabu, Pia ilikuwa kituo cha biashara ya watumwa kutoka Afrika Mashariki.
Zanzibar ilikuwa milki ya Waislamu wa Oman kutoka karne ya 17 ambao waliitaji kumiliki, umbali wa kilomita 10 wa pwani ya Kenya kutoka kwenye Mto Tana hadi Mto Umba Kusini. Nchi za Magharibi ziligundua umuhimu wa Zanzibar kama post ya biashara tangu mwanzo wa karne ya 19. Umoja wa Mataifa ulianzisha Balozi huko 1837, Uingereza mwaka wa 1841 na Ufaransa, Ureno, Italia, Ubelgiji na Ujerumani zilifuata hivi karibuni.
Katika nusu ya pili ya karne ya 19 uabalozi wa Uingereza ulikuwa na ushawishi mkubwa juu ya Waislamu na hatimaye wakaungana na Uingereza mwaka 1890. baada ya hapo utawala ulikua wa Sultan lakini Serikali ilitumiwa na Uingereza.
Sultan Seyyid Hamoud-bin-Mohammed-bin-Said, katikati ya karne ya 19 aliwahimiza wafanyabiashara wa Hindi kujiweka Zanzibar na kwa kiasi kikubwa maendeleo ya uchumi wa kisiwa hicho yalitokana na jitihada zao. Copra, pembe na manukato-bila kusahau biashara ya watumwa-zilikuwa zikipelekwa nje wakati uingizaji ulijumuisha nguo, chuma na vitu vingine. Ilikuwa katika karne ya 19 ya emporium kuu ya biashara katika Pwani ya Mashariki ya Afrika.
Mwishoni mwa karne ya 19 kulikuwa na idadi kubwa ya wasomi wa Uingereza waliyomo kwenye kisiwa hicho pamoja na matajili wafanya biashara wakubwa kutoka nchi tofauti kama india na ujeruman, wakaamua kuanzisha chama ambacho kitawaongoza wao katika nyanja mbalimbali za kuendeleza biashara zao. Baada ya hapo Lodge ya kwanza ya Freemasons Afrika Mashariki ilianzishwa 1904.
Katika mwaka 1887, uingereza iliamua kuanzisha Ofisi huko zanzibar, Sir William McKinnon alianzisha Chama cha Uingereza Mashariki ya afrika, ambacho baadaye ikawa Kampuni ya Imperial ya Uingereza Mashariki ya Afrika (IBEA) ili kusimamia maeneo ya Sultan wa Zanzibar. IBEA baada ya hapo ilianzisha vituo vya biashara nchini Kenya hadi Ziwa Victoria.
Kufuatia kazi ya Ujerumani ya Tanganyika, Dr Karl Peters, ambaye kwa kiasi kikubwa alikuwa na manufaa ya kupata Tanganyika kwa Serikali ya Ujerumani alielekea Uganda na mikataba iliyosainiwa na makabila kadhaa yenye kitu cha kuongezea Uganda kwa Ujerumani. Hata hivyo hakupata msaada wa Serikali yake na mwezi wa Julai 1880 Uingereza na Ujerumani vilifanya saini mkataba ambalo Uganda iliwekwa bila kupinga katika uwanja wa Uingereza wa ushawishi. Siku ya sasa Kenya na Uganda zimejulikana kama Ulinzi wa Afrika Mashariki mwa Afrika. Mwaka wa 1920 tu sehemu ya Mlinzi ilijulikana kama Kenya Colony. Uganda wakati huo ilikuwa hali yenye nguvu zaidi katika Afrika Mashariki na Katikati na ustaarabu wake na sheria na ilikuwa kuchukuliwa kuwa tuzo ya tuzo. Zaidi ya hayo ilidhibiti maji ya kichwa ya Nile ya Mto.

HIZI HABARI ZA HIVI ZINAPATIKANA GODSTAR ONLINE >>BONYEZA HAPA KUDOWNLOAD APP YA GODSTAR ONLINE

Kufuatia shinikizo kutoka IBEA, Serikali ya Uingereza mnamo mwaka wa 1891 ilikubaliana kujenga ujenzi wa reli kutoka Mombasa hadi Uganda. Hii ilianza katikati ya miaka ya 1890 na kufikia Nairobi mnamo Mei 30, 1899. Mervyn Hill katika kitabu chake "Permanent Way" anaelezea eneo hilo hivi: "Kuna makao makuu ya barabara ilianzishwa. maduka ya juu na vifaa vya warsha na nyumba.Kwa reli hiyo ilipumua pumzi kabla ya kukabiliana na nchi iliyovunjika na yenye mlima wa Kikuyu.July 1899 makao makuu ya reli yalihamishwa kutoka Mombasa hadi Nairobi na hivyo mji wa Nairobi ulizaliwa. "
Kuwepo kwa Freemasonry katika Mashariki mwa Afrika imesababisha kuwasili kwa Reli ya Uganda kwenye reli ya Nairobi wakati huo. Miongoni mwa viongozi wa reli waliohusika katika ujenzi na usimamizi kulikuwa na wafuasi wachache ambao, ingawa hakuna hata mmoja wao aliyekuja hadi sasa kuchukua nafasi ya mwenyekiti wa Mfalme Sulemani,
Kufuatia shinikizo kutoka IBEA, Serikali ya Uingereza mnamo mwaka wa 1891 ilikubaliana kujenga ujenzi wa reli kutoka Mombasa hadi Uganda. Hii ilianza katikati ya miaka ya 1890 na kufikia Nairobi mnamo Mei 30, 1899. Mervyn Hill katika kitabu chake "Permanent Way" anaelezea eneo hilo hivi: "Kuna makao makuu ya barabara ilianzishwa. maduka ya juu na vifaa vya warsha na nyumba.Kwa reli hiyo ilipumua pumzi kabla ya kukabiliana na nchi iliyovunjika na yenye mlima wa Kikuyu.July 1899 makao makuu ya reli yalihamishwa kutoka Mombasa hadi Nairobi na hivyo mji wa Nairobi ulizaliwa. "
Mnamo mwaka wa 1900, chama hicho cha freemason kilikutana na kujadili uwezekano wa kuundwa kwa Lodge ya Masonic huko Nairobi. Wao waliwasiliana na Sir Edward Letchworth, Katibu Mkuu wa zamani.
ombi la kuundwa kwa Lodge Harmony limetolewa na Warrant iliyotolewa tarehe 10 Januari 1905.
Lodge ya kwanza nchini Uganda, Victoria Nyanza Lodge No 3492, iliwekwa mwaka wa 1911. Miongoni mwa wanachama wake alikuwa Sir Fredrick Jackson, ambaye aliongoza msafara mkubwa wa IBEA kwenda Uganda mwaka 1889 na ambaye alikuwa Gavana wa Uganda kutoka 1911 hadi 1917. alikuwa mwanachama wa Lodge Harmony kutoka 1906 mpaka alihamia Uganda na kuchukua sehemu ya kazi katika kazi ya Lodge hiyo.
Tanzania, inayojulikana kama Tanganyika, ilikuwa Colony ya Ujerumani kutoka mwaka 1886 hadi 1919. Wakati huo freemason ilikua ishaanzishwa mda tu, na hata mpaka uingereza ikachukua makoloni ya Ujerumani masonic Lodge Tanzania ilikua ishaajengwa.
Na majengo haya yalikua yakitumika kwaajili ya vikao vya matajiri kuangalia ni jinsi gani wataendesha biashara zao. Ni watu ambao walikua wakungana kwa pamoja wanauwezo wa kujenga ta barabara, railway, na miundombinu mingine pamoja na kusaidia jamii, sasa jiulize wewe unauwezo wa kusaidia jamii,?
Chama hiki kilivyokuja kuonekana kinafaida katika afrika mashariki pamoja na dunia kiujumla, ndipo maadhi ya dini zikaanza kukichafua na kuwaita wao waovu.
Je, nini sababu ya chama hichj kuchafuliwa. Wafuasi wa chama hiki hawakua wanatoa huduma kwa kuangalia dini ya mtu. Vile vile anaejiunga kwenye chama icho hawaulizi kuusu dini yako ila kikubwa utimize vigezo na masharti ya chama. Ikiwemo kutoa msaada ila sio kuitaji kitu kutoka kwenye chama.
Na wakristo walipoona chama cha freemason kinafanya vizuri ndipo na wao wakaamua kuanzisha "St John" na kuwanza kufungua mashile na mavyuo kwaiyo ili wao wakubalike ni lazma waichafua freemason. Kwenye bibilia hakuna maelezo kuusu freemason ila wasomi wa kiyahudi pamoja na wakristo ndio wanaopotosha jamii kuusu freemason.
Kwaiyo kaa ukijua kwamba kwa hali ya kawaida hiwezi kujiunga na freemason kutokana na hali yako, ila unaweza kujiunga na satan kulingana na hali yako baada ya kupata msaada kutoka kwa satan na kuendeleza maisha yako ndipo unaweza kujiunga na freemason.
Kipindi kijacho nitawaelezea zaidi kuusu SATANISM.
Hail satan!
Hail lilith!
Hail all gods and godesess of satan!

HIZI HABARI ZA HIVI ZINAPATIKANA GODSTAR ONLINE >>BONYEZA HAPA KUDOWNLOAD APP YA GODSTAR ONLINE

No comments:

Post a Comment