Breaking

Saturday, April 23, 2022

MI SITAKI MWALIMU!. SEHEMU YA 1

 



MI SITAKI MWALIMU!. SEHEMU YA 1


Kwa jina naitwa Lilian binti wa kidato cha 3 shule ya sekondari Vunjo mkoani shinyanga wilaya ya Kahama.

Shule yetu ni ya kutwa yaani day . Kila siku hutulazimu kuamka mapema sana ili kutochelewa kuhesabu namba kwani adhabu kali ilikuwa inatolewa kwa wachelewaji hasa katika zamu ya mwalimu Christopher.
Siku ya jumatatu, kulipambazuka huku kumbikumbi wakiwa wamezagaa kila kona ya njia na barabara ndipo niliporudi nyumbani kuwataarifu ili waweze kuwakusanya.
Baada ya kuwambia, gafla hali ya hewa ilianza kubadilika huku muungurumo wa radi na miale yake ikiwa inatanda hali iliyonitisha kweli.
Baada ya kuona hivo, niliwaza na kuwazua kwani shule ilikuwa mbali kidogo.
Mama aliniambia nisiende shule siku hiyo kwani ingekuwa hatari kutokana na hali ya hewa ilivyokuwa.
Niliinamisha kichwa changu chini ndipo nilipoamua kwenda shule kwani niloogopa adhabu kali ya utoro.
Nilianza kutembea kwa haraka sana mpaka wakati mwingine nikawa nakimbia ili walau niweze kuwahi.
Safari iliendelea huku nikiomba nisimkute mwalimu Christopher ambaye alitangaza kuwa zamu wiki hiyo.
Ama kweli dua la kuku halimpati mwewe ndivo ilivokuwa kwangu mara baada ya kumuona mwalimu Christopher akiwa ameshika fimbo za kutosha huku akiwa amewasimamisha wachelewaji wote karibu na barabara ya kuingia kwa mkuu wa shule.
Aisee nilitetemeka mno ndipo nilipoinama kisha nikakata kona ili nipite nyuma ya darasa lakini kumbe alikuwa ameshaniona.
"We!..we! Njoo hapa! Unataka kunichezea akili..., sasa utakuwa mfano kwa wenzako"
Kauli hiyo ilinifanya nigande sehemu nilipokuwa huku nikiwa natetemeka kama findi cherehani.
Taratibu huku nikiwa ninapanga nini cha kumdanganya, nilianza kusogea mpaka alipokuwa huku akiwa anatembeza bakora kali kwa wachelewaji hao.
Baada ya kufika, aliniangalia kwa jicho kali la hasira huku akitaka kama kunimeza hivi. Niliinama chini kwa aibu kali sana ndipo aliposema.
"Leo utasimulia wenzako ..., nikukute ofisini kwangu ukiwa umepiga magoti" aliniambia.
"Samahani mwalimu mi naumwa ndo maana nimechelewa..." nilimjibu huku nikiwa natetemeka.
"Kama unakufa ufe ! Unafikiri mi mjinga kiasi hicho! Ondoka mbele yangu haraka.."
Alinichapa fimbo moja ya mgongoni kisha nikakimbia mpaka ofisini kwake kisha nikapiga magoti.
Mwalimu huyo alikuwa ana miaka kama 35 hivi huku shuleni kwetu akiwa na miezi kama 3 hivi tangu ahamie hapo.
Haya sasa, nikiwa nimepiga magoti ofisini, nilianza kuomba na kuomboleza kwa kila namna lakini ule msemo wa ng'ombe hanenepi siku ya mnada, ulinikuta moja kwa moja.
Gafla mlango ulifungulia ndipo niliposhutuka lakini kuja kuangalia nilimuona Rajabu ambaye alikuwa ni kiranja wa zamu.
"Lilian mwalimu anakuita uende moja kwa moja mpaka paredi kisha upige magoti" aliniambia hivo.
Machozi yalianza kunilengalenga machoni mwangu lakini sikuwa na namna yoyote ndipo niliponyanyuka kisha nikajongea mpaka paredi na kupiga magoti huku aibu kali ilkiwa imetanda moyoni mwangu.
"Hii wiki ni wiki ya nenda kwa usalama barabarani. Sitaki mchezo wala utaani, dharau na kiburi cha aina yoyote. Kwa wale wazee wa kuchelewa , sasa mtasimulia vizuri wazazi wenu. Mbele yenu mnamuona huyu! anajifanya mhuni wa kunitoroka lakini hajui kama nimepita jeshi na mbinu zote nazijua. Hivyo basi nitampa adhabu mbele yenu kama mfano kwa wengine wenye tabia kama zake"
Baada ya kuongea hivo, aliniita kisha akaniambia niiname na kushika vidole lakini nilisita kwanza kisha nikamwambia,
"Sorry mwalimu, naomba unipige viganjani wala sio kiunoni.."
"Hee ! Unanipangia sehemu ya kukuchapa.." kwa hasira kali alifoka huku wanafunzi wenzangu wakiwa wamenitazama.
Baada ya kuniambia hivo, nilibaki kimya bila kuongea chochote ndipo aliponichapa fimbo moja kali sana iliyopenya mpaka kwenye makalio yangu ambayo nilibarikiwa .
Alinishika kunipiga fimbo ya 2 lakini kwa maumivu makali niliyokuwa nayo, nilikataaa huku nikimbembeleza anichape kiganjani lakini alikataa katakata.
Hali hiyo ilimfanya abadilishe adhabu ndipo aliponipa adhabu ya kungo'oa kisiki cha mti aina ya mpingo.
Nilitoka paredi nikiwa namwaga machozi kisha nikaenda kwa stookeeper ambaye alinipa shoka na jembe.
Ama kweli sikujua kama adhabu ya kisiki ni kubwa namna hivo kwani nilichoka hoi kabisa lakini hata mzizi mmoja sikuweza kuukata.
Nililia sana ndipo nilipowaza kwenda kumuomba msamaha ofisini kwake au ikiwezekana anichape hata kiunoni ili adhabu iishe.
Nilijipangusa vumbi kisha nikaanza kwenda kwenye ofisi ya mwalimu Christophet ambaye alikuwa mwalimu wa zamu.
"Hodi.." nilibisha hodi kisha nikafungua mlango..
"Hee! Kazi umeimaliza!?" Kwa mshangao mkubwa huku akiwa ameniangalia, aliniuliza.
Nilikaa kimya huku nikiwa nimeinamisha kichwa changu chini kisha nikamjibi..
"Samahani , naomba unisamehe mwalimu..., nimejitahidi lakini kisiki ni kigumu sana kama ikiwezekana basi nichape hata fimbo lakini kusiki nimeshindwa mpaka mikono yamgu imechubuka'"
Baada ya kumwambia hivo, alishikwa na butwa kisha akasema..
"Hee! ebu piga magoti..,unaongeana mimi umesimama! " aliniambia kisha nikapiga magoti..
Nikiwa nimepiga magoti, nilimuona anaandika kama kibarua fulani ndipo nilipodhani kuwa nimefukuzwa shule kwani hali aliyokuwa nayo ilinitisha.
Aliweka kalamu yake chini kisha akasema,
"Nimekusamehe wala usirudie tena lakini msamaha huu utatakiwa kuja na ndoo moja ya maji nyumbani kwangu kwa kushirikiana na wenzako 2 yaani jumla 3. Utaniletea orodha ya majina hayo ili niwaruhusu mapema"
Nilifurahi sana kisha nikawambia Sarah na Zainabu kuwa tunatakiwa kumchotea mwalimu maji mida ya jioni.
Walikubali bila kinyongo chochote kisha nikampelekea orodha ya majina hayo. Baada ya kuipitia, alituruhusu twende nyumbani ili tujiandae.
.
Kweye mida ya saa kumi jioni huku jua likiwa limepungua ukali wake, tulichota maji kisha tukaanza kuelekea kwa mwalimu Christopher ambaye alikuwa anaishi karibu na mazingira ya shule.
Tulifika kisha tukatua ndoo za maji ndipo tulipobisha hodi naye akatokea huku akiwa amevaa kaushi na pensi lililokuwa na rangi nyekundu
"Karibu jisikie nyumbani.." alitukaribisha kisha tukaingua ndani ndipo alipotupatia juice na karanga .
Tulianza kuongea mawili matatu lakini tulikuwa tunamuogopa sana mwalimu kutokana na ukali wake wa shuleni.
Baada ya mda alitwambia, " sorry kwa usumbufu wanafunzi wangu, Sarah na Zainabu naomba mnifatie ndoo mojamoja ya maji na Lilian nakuomba unisaudie kufanya usafi wa hapa ndani afu badaye mtaenda nyumbani"
Baada ya kutwambia hivo, Sarah na Zaibabu walishika ndoo kisha wakaelekea mtoni ndipo nami nilipoanza kudeki nyumbani hapo.
Wakati nadeki, gafla aliniita niingie mpaka chumbani mwake ndipo nilipoona aibu lakini kwakuwa alikuwa ni mwalimu wangu, nilifanya kama alivyoniambia .
"Sorry pitisha na kitambaa na humu..." aliniambia kisha nikaanza kupitisha kitambaa ambacho nilikuwa nakipitisha kwenye maji.
Wakati nadeki, Mwalimu Christopher alinyanyuka kitandani taratibu kisha akafunga mlango hali ambayo iliniogopesha lakini sikuwa na hofu sana.
"Acha hapo inatosha nitakuja kumalizia njoo upumzike kitandani...ili uwasubirir wenzako" aliniambia hivo huku akiwa anarusharusha miguu kwa mbali.
Baada ya kuniambia hivo, niliwaza na kuwazua huku mapigo ya moyo wangu yakiwa yanaenda kasi.
Nilibaki nimesimama huku nikiwa na aibu kwelikweli..
"Njoo basi kwani unaogopa nini?" Aliniambia kisha akanyanyuka kitandani na kunisogelea ndipo nilipogeuza shingo langu ili tusiangaliane kwani nilikuwa na aibu kali sana..
ITAENDELEA....
NJOO WASAP 0658222707 UTUMIWE NZIMA.
KAMA HAUKO WASAP NJOO FB INBOX KWA KUANDIKA NENO " SITAKI MWALIMU"

No comments:

Post a Comment